ਪਵਿੱਤਰ ਅਮਰਨਾਥ ਦੀ ਸਲਾਨਾ ਯਾਤਰਾ ਸ਼ੁਰੂ


ਦੱਖਣੀ ਕਸ਼ਮੀਰ ਦੇ ਹਿਮਾਲਿਆ ਖਿੱਤੇ ‘ਚ ਸਾਲਾਨਾ ਅਮਰਨਾਥ ਯਾਤਰਾ ਸੋਮਵਾਰ ਤੋਂ ਸਖ਼ਤ ਸੁਰੱਖਿਆ ਪ੍ਰਬੰਧਾਂ ਹੇਠ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। 3,880 ਮੀਟਰ ਦੀ ਉਚਾਈ ‘ਤੇ ਸਥਿਤ ਪਵਿੱਤਰ ਗੁਫ਼ਾ ਤੱਕ ਕੀਤੀ ਜਾਣ ਵਾਲੀ ਅਮਰਨਾਥ ਧਾਮ ਯਾਤਰਾ ਦੇ ਆਰੰਭ ਮੌਕੇ ਅੱਜ ਰਾਜਪਾਲ ਸੱਤਿਆ ਪਾਲ ਮਲਿਕ ਨੇ ‘ਪ੍ਰਥਮ ਪੂਜਾ’ ਵਿਚ ਹਿੱਸਾ ਲਿਆ ਤੇ ਸੂਬੇ ਵਿਚ ਸ਼ਾਂਤੀ ਲਈ ਪ੍ਰਾਰਥਨਾ ਕੀਤੀ। ਯਾਤਰਾ ਸੋਮਵਾਰ ਸਵੇਰੇ ਦੋਵਾਂ ਮਾਰਗਾਂ ਰਾਹੀਂ ਆਰੰਭ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਅਮਰਨਾਥ ਯਾਤਰਾ ਧਾਮ ਬੋਰਡ ਦੇ ਬੁਲਾਰੇ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਯਾਤਰਾ ਨੂੰ ਅੱਜ ਪਹਿਲਗਾਮ ਤੇ ਬਾਲਟਾਲ ਰੂਟ ਤੋਂ ਰਵਾਨਾ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। 2,234 ਸ਼ਰਧਾਲੂਆਂ ਦਾ ਜਥਾ ਅੱਜ ਨੁਨਵਾਂ-ਪਹਿਲਗਾਮ ਤੇ ਬਾਲਟਾਲ ਬੇਸ ਕੈਂਪ ਪੁੱਜ ਗਿਆ ਤੇ ਯਾਤਰਾ ਆਰੰਭੀ। ਰਾਜਪਾਲ ਨੇ ਇਸ ਮੌਕੇ ਪ੍ਰਬੰਧਾਂ ਦਾ ਜਾਇਜ਼ਾ ਲਿਆ ਤੇ ਹਦਾਇਤਾਂ ਦਿੱਤੀਆਂ।

Leave a comment

XHTML: You can use these tags: <a href="" title=""> <abbr title=""> <acronym title=""> <b> <blockquote cite=""> <cite> <code> <del datetime=""> <em> <i> <q cite=""> <s> <strike> <strong>


Are you human ? *